![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/05/307533_0.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/05/307533_0-1024x682.jpg)
บริษัท บลูแซมพิคเจอร์ จำกัด ถือฤกษ์ดี จัดพิธีบวงสรวงภาพยนตร์รักโรแมนติก “Why We Love” (วาย วี เลิฟ) อำนวยการสร้างโดย ณัฐธนาวรรน เพ็ญชาญวัฒนกิจ เจ๊ใหญ่ กำกับภาพยนตร์โดย สำรวย รักชาติ ผู้จัดการฝ่ายการตลาดและโปรโมชั่นโดย ดร.วโรดม ศิริสุข โปรดิวเซอร์โดย เกียรติศักดิ์ ศรีราษฏร์โนนสูง
การพบกันครั้งแรกของพระนางเคมีใหม่ เข้ม-หัสวีร์ ภัคพงษ์ไพศาล และ หลิน-มาลิน ชระอนันต์ มิสแกรนด์ไทยแลนด์2024 ที่เรียกว่าเป็น “นางเอกป้ายแดง” ใหม่ๆ สดๆ ซิงๆ และถูกจับตามองว่าเป็น “นางเอกคนล่าสุดของ เข้ม หัสวีร์”
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/05/307527_0-1024x682.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/05/307529_0-1024x682.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/05/307536_0-1024x682.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/05/307530_0-1024x682.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/05/307528_0-1024x682.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/05/307540-1024x682.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/05/307531_0-1024x682.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/05/307537-1024x682.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/05/307532_0-1024x682.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/05/307535_0-1024x682.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/05/307538-1024x682.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/05/307543-1024x682.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/05/307534_0-682x1024.jpg)
นอกจากจะมีพระนางเคมีใหม่แล้ว ยังมีนักแสดงเข้าพิธีบวงสรวงอีกคับคั่ง เล้ง-ณัฐพล นิลดอนหวาย, บิว ลลิฉัตร์ วราวิโรจน์พล, ทอฝัน-ไอณัฐชา นภสวัสดิรังสี, กิมจุ้ย เอื้ออังกูร เพ็ญชาญวัฒนกิจ, หยก-พชรพร พงษ์สุวรรณ, พลรัตน์ รอดรักษา, ญาณวี คุปตะเวทิน, ก๊อต-สุทธิรักษ์ ศรีทองกุล, แซน-ปรานต์ จันทนา, นินิว-อนุธิดา สาระธนะ และ ลาเต้ กฤษดา ธนากร ณ บริเวณ ชั้น 2 ศาลตายาย (ทางเชื่อมรถไฟฟ้า BTS สนามกีฬา) ศูนย์การค้าเอ็ม บี เค เซ็นเตอร์
Why We Love เรื่องราวของ น้ำแข็ง (หลิน มาลิน) หญิงสาวอัจฉริยะที่จบ ป.โท วิทยาศาสตร์ด้านชีวภาพ เธอฉลาด และเก่ง แต่ไม่เก่งเรื่องความรัก จนเธอได้มาพบ มีน (เข้ม หัสวีร์) หนุ่มโปรแกรมเมอร์ที่มีปูมหลังด้านครอบครัว เมื่อทั้งคู่ถูกนัดหมายให้เจอกันจากการวางแผนของเพื่อนๆ เพื่อจับคู่ และการพบกันครั้งแรกก็ไม่ค่อยประทับใจกันสักเท่าไหร่ น้ำแข็ง ต้องดูแลหลานสาวกำพร้า เพราะพ่อแม่เสียชีวิตจากอุบัติเหตุ และนั่นทำให้เขาและเธอได้พบกันอีกครั้ง ไปร่วมลุ้นความรักของเขาและเธอว่าจะลงเอยอย่างไรในภาพยนตร์เรื่อง Why We Love ในโรงภาพยนตร์เร็วๆ นี้!!!