![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/ดวงใจเทวพรหมsportsday-7.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/ดวงใจเทวพรหมsportsday-39-1024x666.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/ดวงใจเทวพรหมsportsday-40-1024x654.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/ดวงใจเทวพรหมsportsday-41-1024x636.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/ดวงใจเทวพรหมsportsday-42-1024x640.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/ดวงใจเทวพรหมsportsday-43-1024x654.jpg)
สนุกสุดเหวี่ยงท่ามกลางบรรยากาศม่วนจอยและความฟินที่ล้นทะลักไปทัวร์ทั้งสนาม กับงาน “ดวงใจเทวพรหม Sports Day รู้แพ้ รู้ชนะ รู้ใจคุณ” กับการแข่งกีฬากระชับมิตรของนักแสดงจากละครชุดฟอร์มยักษ์ “ดวงใจเทวพรหม” ทั้ง 5 เรื่อง ไม่ว่าจะเป็น ลออจันทร์, ขวัญฤทัย, ใจพิสุทธิ์, ดุจอัปสร และ พรชีวัน พร้อมด้วยคณะผู้บริหารจากช่อง 3 คุณตู่ ปิยวดี มาลีนนท์, คุณดิว ปิ่นกมล มาลีนนท์, คุณสมรักษ์ ณรงค์วิชัย, คุณชาคริต ดิเรกวัฒนชัย และ คุณพิมลรัตน์ อนันตเจริญ ร่วมงาน โดยจัดขึ้นเมื่อวันที่ 2 มิถุนายน ที่ Union Hall ชั้น 6 Union Mall ซึ่งมีแฟนคลับที่ซื้อบัตรเข้ามาชมในงานกันมากกว่า 3,000 คน และยังมีแฟน ๆ ทีมหน้าจอที่ตีตั๋วดูผ่าน Live Streaming ชมบรรยากาศสนุก สุดฟิน กันแบบฉ่ำ ๆ ไปพร้อมกัน
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/S__11927589-1024x576.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/S__11927590-1024x576.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/S__11927591-1024x576.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/S__11927593-1024x576.jpg)
เริ่มเปิดสนามด้วยพระนางทั้ง 5 เรื่อง ไม่ว่าจะเป็น กลัฟ คณาวุฒิ – จีน่า ญีนา, ไมกี้ ปณิธาน – ญดา นริลญา, เทศน์ ไมรอน – อุ้ม อิษยา, กองทัพ พีค – มิ้นท์ รัญชน์รวี, เก้า นพเก้า – พีพี ปุญญ์ปรีดี โชว์เปิดตัวมาใน เพลง One Day Ost.ลออจันทร์ จากนั้นต่อกันด้วยขบวนพาเรดของนักกีฬาในแต่ละสี เริ่มจาก “ทีมสีเหลืองลออจันทร์” นำทีมโดย “กลัฟ – จีน่า” และ สมิธ ภาสวิชญ์, เดนนิส เจลีลชา, แชมป์ ชนาธิป, ปีเตอร์แพน ทัศน์พล, ป๊อป ธัชทร และ ดีแลน ไบร์อัน ต่อกันด้วย “ทีมสีเขียวขวัญฤทัย” นำทีมมาโดย “ไมกี้ – ญดา” พร้อมด้วย จูเนียร์ กาจบัณฑิต, แบม สราลี, ปาล์ม ณะ, เกี๊ยก วัทธิกร, เคท มาริลิน และ ปอ อรรณพ ตามด้วย “ทีมสีส้มใจพิสุทธิ์” นำโดย “เทศน์ – อุ้ม” จ็อบ ธัชพล, ต้นข้าว สุภาวดี, ทิกเกอร์ ธีร์ธวัฒน์, ปั้น ธนพล, เตย ณิชา, อาร์ม ศุภรัตน์ และตามมาติด ๆ กับ “ทีมสีแดงดุจอัปสร” นำทีมมาโดย “กองทัพ – มิ้นท์” พร้อมด้วย มีน นิชคุณ, ติ๊ต๊ะ ชญานิศ, แคร์ วงศ์วชิรา, จันจิ จันจิรา, ไอซ์ อธิชนัน, เอมี่ ไรวินทร์ ปิดท้ายขบวนไปกับ “ทีมสีฟ้าพรชีวัน” นำทีมโดย “เก้า – พีพี” เซ้นต์ ศุภพงษ์, ครีมมี่ พลอย-ปภัส, เฟรนด์ พีระกฤตย์, แดนนี่ ลูเซียโน่, ซูกัส บัณฑวิช และ อ๊อฟ เอกรินทร์
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/S__11927587-1024x683.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/S__11927584-1024x683.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/S__11927585-1024x683.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/S__11927586-1024x683.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/S__11927578-1024x683.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/S__11927579-1024x683.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/S__11927580-1024x682.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/S__11927581-1024x683.jpg)
โดยมี “อาตุ๊ก-ดวงตา ตุงคะมณี” หรือ “ทวดอ่อน” ทำหน้าที่เป็นประธานเปิดงาน ก่อนให้หัวหน้าทีมแต่ละสีขึ้นกล่าวคำปฏิญาณนักกีฬา และเริ่มอุ่นเครื่องไปกับเกม “เทพแห่งเป่ายิ้งฉุบ” โดยนักแสดงทั้ง 40 คน ต้องจับคู่เป่ายิ้งฉุบ ใครแพ้ต้องไปต่อท้ายคนชนะ ซึ่งเกมนี้ “ทีมสีเขียว” ชิงเปิดเกมไปแบบสวย ๆ ก่อนจะเริ่มเข้าสู่การแข่งขันแบบจริงจังกับเกมที่ 1 “วิ่งผลัด ผลัดกันแต่ง” โดยแต่ละทีม ต้องวิ่งผลัดเปลี่ยนชุดอาบน้ำ หาทีมที่ทำตามเวลาได้ดีที่สุด ซึ่ง “ทีมสีเหลือง” คว้าชัยชนะไปในเกมแรก ในเกมที่ 2 “ทีมสีเขียว” ชิงตำแหน่งไปแบบใส ๆ กับ “เกมวิ่งผลัดคูณรัก” ซึ่งเกมนี้จะให้นักแสดงแต่ละทีมจับคู่ผลัดกันประคองลูกบอลขนาดใหญ่ ไปจนถึงเล็กสุด โดยห้ามทำตก
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/S__11927572-1024x576.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/S__11927573-1024x576.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/S__11927574-1024x576.jpg)
ต่อกันด้วยเกมที่ 3 “กระดึ๊บให้ไว เอาใจเข้าสู้” โดยแต่ละทีมส่งตัวแทน 6 คน นั่งบนหนอนยักษ์และวิ่งสับเท้าชิงความเร็วก่อนใคร ซึ่งทีมที่ได้แชมป์ตกเป็นของ “ทีมสีแดง”
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/S__11927570-1024x576.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/S__11927564-1-1024x683.jpg)
ขยับมาต่อในเกมที่ 4 “เกมเด้งกระดึ๋ง จึ้งใจเธอ” โดยเกมนี้ได้แฟนคลับผู้โชคดีทีมละ 5 คน มาร่วมเล่นเกมช่วยกันเดาะลูกบอลบนแพยางไปให้ถึงเส้นชัย โดยแต่ละทีมงัดสกิลชิงแต้มกันแบบทุลักทุเล ทำให้ “ทีมสีฟ้า” คว้าแชมป์ไปได้ในที่สุด
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/S__11927565-1-1024x683.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/S__11927562-1024x683.jpg)
ส่วนเกมที่ 5 เป็นอีกหนึ่งเกมที่สุ่มแฟนคลับผู้โชคดีมาร่วมลงแข่งในเกม “ชักเย่อ ดึงเธอมาจอย” ปล่อยพลังแบ่งกล้ามแขนขยับกล้ามขา จน “ทีมสีเหลือง” ได้แต้มมาในที่สุดก่อนมา
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/S__11927592-1-1024x576.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/S__11927576-1024x576.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/S__11927575-1-1024x576.jpg)
ตัดสินกันที่เกม “ยิงประตูคู่ใจ” โดยให้หัวหน้าทีมแต่ละสีมายิงลูกโทษด้วยไอเทมรองเท้าพิเศษ และผลคะแนนรวมออกมา ทำให้มีแชมป์ร่วมกัน คือ สีเหลือง-สีเขียว ที่คว้าชัยชนะไปทั้งคู่ นอกจากนี้ยังมีการแข่งขันกองเชียร์ ซึ่งได้ น้ำผึ้ง ณัฐริกา มาร่วมเป็นกรรมการตัดสิน งานนี้แต่ละสีเอนเนอจี้เหลือล้น ทำให้ทุกสีได้รางวัลไปเลย เริ่มที่ รางวัลคึกคักรักทุกสี ได้แก่ สีเหลือง รางวัลดังสุดสะดุดเลิฟ ได้แก่ สีส้ม รางวัลแดนซ์กระจายสายโยก ได้แก่ สีเขียว รางวัลสร้างสรรค์ ขยันเนอะ ได้แก่ สีฟ้า และ รางวัลสามัคคี มีอยู่จริง ได้แก่ สีแดง
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/ดวงใจเทวพรหมsportsday-37-1024x682.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/ดวงใจเทวพรหมsportsday-38-1024x681.jpg)
และในช่วงท้ายยังมีโชว์พิเศษจาก “เก๋ไก๋ ณัฐธิชา” หรือ เก๋ไก๋ สไลเดอร์ มามอบความสนุกในเพลง ขอจองพี่ไว้ก่อน ที่งานนี้ได้พระเอก MV อย่าง เทศน์ ไมรอน มาร่วมแร็ปโชว์ให้ฟังกันอีกด้วย พร้อมปิดท้ายโชว์ของทัพนักแสดงทั้ง 5 เรื่องกับ เพลง อย่างปล่อยมือ Ost.ขวัญฤทัย ก่อนจะจบงานกลับบ้านไปแบบฟิน ๆ ในช่วง Hi bye เรียกว่าเป็นช่วงเวลาสุดพิเศษที่นักแสดงทุกคนได้ส่งแฟนคลับกลับบ้านไปพร้อมกับความสุขกันถ้วนหน้า
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/ดวงใจเทวพรหมsportsday-44-707x1024.jpg)
สำหรับใครที่พลาดชมความสนุกสุดฟินในครั้งนี้ไม่ต้องเสียใจ ยังมีละครของพวกเขาที่ออนแอร์ให้ได้ชมอยู่ตอนนี้กับละครชุด “ดวงใจเทวพรหม” เรื่อง “ใจพิสุทธิ์” ทุกวันศุกร์-อาทิตย์ เวลา 20.20 น. ทางช่อง 3 ดูทีวีกด 33 ดูมือถือกด 3Plus นอกจากนี้ยังมี ดุจอัปสร และ พรชีวัน ที่รอลงจอให้ได้ชมเร็ว ๆ นี้
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/S__11927568-1024x576.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/S__11927571-1024x576.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/S__11927567-1024x683.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/S__11927561-1024x683.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/S__11927563-1024x683.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/S__11927556-1024x683.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/S__11927557-1024x683.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/S__11927558-1024x683.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/S__11927559-1024x683.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/S__11927560-1024x683.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/S__11927554-1024x682.jpg)