![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/BNK48-9.jpg)
เดินทางมอบความสุขผ่านเสียงเพลงให้แฟนๆ มาครบ 7 ปี สำหรับ BNK48 จากค่าย iAM ล่าสุดได้จัดงาน “BNK48 7th ANNIVERSARY” โดยเปิดเวทีด้วยการโชว์เดินแบบกว่า 40 ชุด พร้อมโชว์สุดพิเศษของเมมเบอร์บนเวทีกับเพลงที่อยู่ในความทรงจำของใครหลายคน และกิจกรรมที่ให้เหล่าแฟนคลับได้มาร่วมกันพับเครื่องบินกระดาษ ไปเมื่อวันที่ 1-2 มิถุนายน 2567 ณ Royal Park Plaza 1F & Dining Paradise Zone, Paradise Park
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/BNK48-6-1024x683.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/BNK48-4-1024x683.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/BNK48-5-1024x683.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/BNK48-2-1024x683.jpg)
โดย “เครื่องบินกระดาษ” คือธีมงานในครั้งนี้ จึงมาพร้อมกับช่วงสเปเชี่ยลโชว์ของเพลง “365 วันกับเครื่องบินกระดาษ” หรือ 365 Nichi no Kamihikouki กับแขกรับเชิญสุดพิเศษ “เจนนิษฐ์ โอ่ประเสิรฐ” เซ็นเตอร์ของเพลงนี้ ที่กลับมาอีกครั้งเพื่อร่วมฉลองการเติบโตของ BNK48 งานนี้สร้างความฮือฮาให้กับแฟนๆ มากมาย อีกทั้งยังได้ประกาศเซอร์ไพรส์เตรียมทำเวอร์ชั่นใหม่ 2024 ที่จะร้องโดยเมมเบอร์ปัจจุบัน
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/BNK48-16-1024x683.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/BNK48-12-1024x683.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/BNK48-15-1-1024x683.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/BNK48-8-1024x683.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/BNK48-3-1024x683.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/BNK48-1-1024x683.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/BNK48-10-1024x683.jpg)
สำหรับเพลง “365 วันกับเครื่องบินกระดาษ” หรือ 365 Nichi no Kamihikouki เป็นหนึ่งในเพลงรองของเพลงหลักอย่าง Aitakatta ซึ่งเป็นเพลงฮิตที่เคยส่งพลัง ส่งกำลังใจให้คนฟังมาแล้วมากมาย เรียกว่าเคยเป็นกระแสจนทำให้คนดังหยิบไปCover อาทิ โบกี้ ไลอ้อน, เต้น นรารักษ์, Mojiko ฯลฯ โดยเพลงนี้ก็ยังอยู่ท่ามกลางความทรงจำอันแสนงดงามและเตรียมจะถ่ายทอดผ่านเมมเบอร์ปัจจุบันของ BNK48 จำนวน 9 คน จาก 40 คน พร้อมเปิดโอกาสให้แฟนๆ ได้คัดเลือกเมมเบอร์ด้วยตัวเอง ซึ่งเวอร์ชั่นใหม่ 2024 จะอยู่ในลำดับเพลงรองของซิงเกิล 17 “Kokkyou no Nai Jidai” เร็ว ๆ นี้
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/BNK48-14-1024x683.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/06/BNK48-8-1-1024x683.jpg)
ร่วมโหวตเพื่อเลือกสมาชิก BNK48 จำนวน 9 คนที่จะได้เป็นเซ็มบัตสึเพลง “365 วันกับเครื่องบินกระดาษ” หรือ 365 Nichi no Kamihikouki ในเวอร์ชั่น 2024 ได้แล้ววันนี้ถึง 30 มิถุนายน 2567 ทาง https://www.facebook.com/BNKToken สามารถติดตามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ https://www.facebook.com/bnk48official โดยประกาศผลโหวตในวันที่ 2 กรกฎาคม 2567