![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2023/07/584683_0.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2023/07/584683_0-819x1024.jpg)
ผู้จัด “SIMPLE P. Entertaiment” ได้ประกาศความพร้อมกับคอนเสิร์ตที่ทุกคนไม่ควรพลาดใน “SIMPLE K MUSIC Thailand” และได้เปิดจองบัตรเมื่อวันที่ 15 กรกฎาคม ที่ผ่านมา งานนี้ได้คว้าตัวนักร้องหล่อระดับเทพเกาหลีที่การันตีเสียงร้องอย่าง “คิม แจ จุง” (KIM JAE JOONG) กับเสียงร้องที่พร้อมสะกดแฟนเพลงทุกครั้ง พร้อมที่จะมาระเบิดความสนุกในเวทีแห่งนี้ ร่วมด้วย 2 ศิลปินมากความสามารถ และการมาเยือนไทยครั้งแรกของ “มิลกี้ เดย์” (Milky Day) นักร้องอาร์แอนด์บีที่กำลังมาแรงมีเพลงที่เป็นที่รู้จักอย่าง You’ll Be Alright, Take It Slow, fool, และ Youuu และอีกหนึ่งศิลปินน้องใหม่ 7 หนุ่มที่กำลังเป็นที่จับตามอง อย่างวง The Wind (เดอะวินด์) ซึ่งประกอบไปด้วยชินแจวอน, คิมฮีซู, ชเวฮันบิน, พัคฮายูชาน, อันชานวอน, จางฮยอนจุน และ ธนาธร สมาชิกคนไทยเพียงหนึ่งเดียว เป็นโอกาสพิเศษที่ทั้ง 3 ศิลปินจะมาร่วมกันทำให้คอนเสิร์ตที่ประเทศไทยในครั้งนี้ที่จะเต็มไปด้วยความสุขและความทรงจำอย่างแน่นอน
โดยงานนี้ทั้ง 3 ศิลปิน นำทีมโดย “คิมแจจุง” ก็ไม่พลาดที่จะส่งคลิปมาอ้อนแฟนๆ ให้ไปร่วมสนุกกันในงาน “SIMPLE K MUSIC Thailand” ในวันเสาร์ที่ 26 สิงหาคม 2566 ณ ธันเดอร์โดม เมืองทองธานี
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2023/07/584684_0.jpg)
คิมแจจุง (KIM JAE JOONG) “สวัสดีครับ คิมแจจุงครับ วันที่ 26 สิงหาคม ที่จะถึงนี้ ขอเชิญทุกคนมา SIMPLE K MUSIC Thailand ซึ่งจัดที่กรุงเทพ ธันเดอร์โดม กันนะครับ รู้สึกไม่ได้เจอทุกคนมานานมาก อยากมีช่วงเวลาดีๆ สนุกๆ กับทุกคนครับ สำหรับบัตรนะครับ ดูรายละเอียดได้ที่ thaiticketmajor.com ครับ วันที่ 26 สิงหาคม อยากเจอทุกคนที่ธันเดอร์โดมไวๆแล้วครับ ขอบคุณครับ มากันเยอะๆ นะครับ”
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2023/07/584685_0.jpg)
ต่อด้วยนักร้องอาร์แอนด์บีอย่าง Milky Day “สวัสดีทุกคน นี่ Milky Day ครับ ผมตื่นเต้นมากที่จะบอกว่า ผมจะแสดงในงาน “SIMPLE K MUSIC Thailand” ในวันที่ 26 สิงหาคมกับแจจุง ผมไม่เคยไปประเทศไทย เลยตื่นเต้นดีใจมากที่จะไป หวังว่าจะได้เจอกันที่นั่นนะครับ”
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2023/07/584686_0.jpg)
และ7 หนุ่มน้องใหม่ จากวง The Wind “สวัสดีครับไทยแลนด์ พวกเรา The Wind วันที่ 26 สิงหาคมนี้ มาร่วมสนุกและเป็นกำลังใจให้กับพวกเราได้ที่งาน “SIMPLE K MUSIC Thailand” กันเยอะๆนะครับ แล้วพบกันครับ Let’s go to Thailand”
ทั้ง 3 ศิลปิน อ้อนแฟนๆ ขนาดนี้ และแฟนๆ คนไหนที่ยังไม่มีบัตร ยังสามารถจับจองที่นั่งกันได้ ทาง www.thaiticketmajor.com บัตรราคา 6,500 /6,000 /5,500 /4,500 /3,500 /3,000 / 2,500 บาท พร้อมสิทธิพิเศษอีกมากมาย แล้วเตรียมตัวให้พร้อมเพื่อมาสนุกไปด้วยกันกับ “คิมแจจุง , Milky Day และ The Wind ในงาน “SIMPLE K MUSIC Thailand” ใครพลาดงานนี้แล้วจะเสียใจ
ติดตามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ทาง : https://www.facebook.com/SimpleP.Entertainment?mibextid=LQQJ4d
คลิปทั้ง 3 ศิลปิน
KIM JAE JOONG : https://youtu.be/eCtj1nrg-Ws
Milky Day : https://youtu.be/_V5PiYFhNyc
The Wind : https://youtu.be/ntzquKjI95E