![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/01/SINGLE-COVER-scaled.jpg)
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/01/SINGLE-COVER-1024x1024.jpg)
ประเดิมผลงานล่าสุดต้อนรับปี 2024 สำหรับดูโอ้สุดเท่ “Dept” นำโดย เบนซ์ ภวัต โอภาสสิริโชติ กับ ลุค ทาวน์เซน สังกัดค่าย Smallroom ที่ส่งผลงานใหม่ “อยากเจอจะทนไม่ไหว (Dear Me)” หนึ่งในซิงเกิลจากอัลบัมชุดล่าสุด “Hey Mom,Did You See Me In The Newspaper?” ออกมาให้แฟนเพลงได้ติดตามตั้งแต่ต้นปี
![](https://www.newsbornth.com/wp-content/uploads/2024/01/Photo-PR01-1024x1024.jpg)
“อยากเจอจะทนไม่ไหว (Dear Me)” เพลงที่มาพร้อมดนตรีฟังสบาย เล่าถึงการเฝ้ารอใครสักคน ซึ่งเป็นคนที่จะมาใช้ชีวิตร่วมกันกับเรา ซึ่งระหว่างการรอคอยใครคนนั้น ได้แต่นึกและจินตนาการว่าเขาจะเป็นคนแบบไหน จะคบกันยาวนานหรือมีความรู้สึกที่ตรงกันหรือไม่ เรียกได้ว่าสิ่งเหล่านนี้นับเป็นความฝันน่ารัก ๆ ของคนโสดนั่นเอง คำว่า “อยากเจอจะทนไม่ไหว” จึงสื่อถึงการอยากเจอใครคนนั้น คนที่มาช่วยคลายเหงาให้แก่กันได้สักที
โดยเพลงนี้นอกจากกลิ่นอายทางด้านดนตรีที่มีความแปลกใหม่จากการผสานเครื่องดนตรีชิ้นต่าง ๆ ยังได้เพื่อนซี้อย่าง ‘แจ๊ค‘ – อรรถพล ละมูล นักร้องนำแห่งวง SHERRY มาร่วมแต่งเนื้อเพลง สำหรับมิวสิกวิดีโอซิงเกิลนี้ก็มาพร้อมภาพ แสง โทนสี การเล่าเรื่อง และ positionในแต่ละซีน ที่ตกแต่งออกมาได้อย่างสวยงาม อีกทั้งสองหนุ่ม เบนซ์-ลุค ยังร่วมเป็นส่วนหนึ่งของการร่วมแสดงมิวสิกวิดีโอครั้งนี้อีกด้วย
ติดตามชมมิวสิกวิดีโอและ Dept ได้ทาง
Youtube SmallroomOfficial : https://www.youtube.com/watch?v=Uy1le5Eo8Dw
#Dept #อยากเจอจะทนไม่ไหว #DearMe #Smallroom
Follow Dept and Smallroom